
MUUNDO WA UTUMISHI WA UMMA WA MWAKA 2002 

WACHAMBUZI WA MIFUMO YA KOMPUTA-COMPUTER SYSTEMS ANALYST 

MCHAMBUZI WA MIFUMO YA KOMPYUTA DARAJA LA II-TGS.D 

SIFA ZA KUAJILIWA 

• KUAJIRIWA WENYE SHAHADA/STASHAHADA YA JUU KATIKA MASOMO YA 

SAYANSI YA KOMYUTA KUTOKA CHUO/TAASISI INAYOTAMBULIWA NA 

SERIKALI 

KAZI ZA KUFANYA 

• KUWEKA KUMBUKUMBU ZA TARATIBU ZA KISASA NA MBINU ZA KUFANYIA 

KAZI 

• KUTEKELEZA CHATI ZA MTIRIRIKO WA MIFUMO YA NYENDO ZA TAARIFA NA 

UDHIBITI UNAOHUSU KOMPYUTA 

• KUTOA MSAADA WA KIUFUNDI KWA WATUMISHI WA TAASISI HUSIKA ILI 

KUWEZESHA KUFANYA KAZI ZAO ZA KILA SIKU 

 

MCHAMBUZI WA MIFUMO YA KOMPYUTA DARAJA LA II-TGS.E 

SIFA ZA KUAJILIWA 

• KUAJIRIWA WENYE SHAHADA/STASHAHADA YA JUU KATIKA MASOMO YA 

SAYANSI YA KOMYUTA KUTOKA CHUO/TAASISI INAYOTAMBULIWA NA 

SERIKALI NA AMBAO WANA UZOEFU WA KAZI KWA MUDA USIOPUNGUA 

MIAKA 5 KATIKA FANI HIYO 

SIFA ZA KUINGILIA WALIOMO KAZINI 

• KUPANDISHWA CHEO WACHAMBUZI WA MIFUMO YA KOMPYUTA DARAJA 

II AMBAO WAMEKUWA NA UTENDAJI MZURI WA KAZI KULINGANA NA SERA 

YA MENEJIMENTI NA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

KAZI ZA KUFANYA 

• KUKUSANYA DATA KWA AJILI YA UCHAMBUZI WA MAENEO YA MATATIZO 

• UCHAMBUZI WA KUMBUKUMBU,HATI,MAJALADA NA TAARIFA KUHUSIANA 

NA MTIRIRIKO WA KAZI 



• KUFANYA UCHAMBUZI WA KINA WA MIFUMO  YA KOMPUTA 

• KUTAYARISHA HATI ZA UCHAMBUZI WA MIFUMO NA KUIFANYIA MAJARIBIO 

• KUANDIKA MIONGOZO KWA WATUMIAJI WA MIFUMO KOMPYUTA 

• KUSIMAMIA KITUO CHA DATA NA MTANDAO 

• KUFUATILIA MFUMO WA USALAMA WA KOMPYUTA 

• KUTOA MSAADA WA KIUFUNDI KWA WATUMIAJI WA KOMPYUTA 

MCHAMBUZI WA MIFUMO YA KOMPYUTA WAANDAMIZI-TGS.F 

 

 

SIFA ZA KUAJILIWA 

• KUAJIRIWA WENYE SHAHADA/STASHAHADA YA JUU KATIKA MASOMO YA 

SAYANSI YA KOMYUTA KUTOKA CHUO/TAASISI INAYOTAMBULIWA NA 

SERIKALI NA AMBAO WANA UZOEFU WA KAZI KWA MUDA USIOPUNGUA 

MIAKA 7 KATIKA FANI HIYO 

SIFA ZA KUINGILIA WALIOMO KAZINI 

• KUPANDISHWA CHEO WACHAMBUZI WA MIFUMO YA KOMPYUTA DARAJA I 

AMBAO WAMEKUWA NA UTENDAJI MZURI WA KAZI KULINGANA NA SERA 

YA MENEJIMENTI NA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

KAZI ZA KUFANYA 

• KUSHIRIKI KATIKA UCHAMBUZI WA MIFUMO YA WAKATI HALISI 

ILIYOSAMBAZWA YA KINA  

• KUTAYARISHA HATI ZA UCHAMBUZI WA MIFUMO YA WAKATI HALISI 

ILIYOSAMBAZWA YA KINA 

• KURATIBU UTEKELEZAJI NA KUWEPO KWA UCHAMBUZI WA MIFUMO YA 

WAKATI HALISI ILIYOSAMBAZWA 

• KUFANYA UCHAMBUZI WA UFANISI WA MIFUMO WA MTANDAO WA 

KOMPYUTA ,KUTAYARISHA  TAARIFA ZA UTUMIAJI NA UFANISI NA 

KUPENDEKEZA UBADILISHAJI NA UBORESHAJI WA VIFAA,MITAMBO NA 

PROGRAM ZA KOMPYUTA  

• KURATIBU MAJARIBIO YA MIFUMO  YA KOMPUTA 

• KUTUNZA KIONGOZI CHA TARATIBU ZA HUDUMA YA KOMPYUTA KUHUSIANA 

NA MZUNGUKO WA UHAI WA MAENDELEO YA MFUMO  

• KUHAKIKISHA UFUNGAJI SAHIHI WA MIFUMO NA MITANDAO YOTE  

• KUSIMAMIA WAFANYA KAZI WALIOKO CHINI YAKO 



• KUTOA MSAADA WA KIUFUNDI KWA WATUMIAJI WA KOMPYUTA 

• KUBUNI MAJALADA YA DATA NA HABARI ZITOKAZO KWENYE KOMPYUTA 

NA MUUNDO WA TAARIFA 

• KUFANYA MAREKEBISHO YA VIGEZO VYA MFUMO KILA INAPOBIDI ILI 

KUBORESHA UFANISI 

• KUFANYA MATENGENEZO YA KILA JUMA YA KITUO CHA DATA NA 

KUHIFADHI DATA 

• KUFUNGA NA KUPANGA UPYA VIHIFADHI DATA KWA MATUMIZI BORA ZAIDI 

• KUTAFUTA MBINNU ZA KUOKOA DATA KUTOKEAPO HITILAFU 

• KURATIBU KAZI ZA WACHAMBUZI W A KOMPYUTA YA KOMPUYTA DARAJA 

LA I 

 

MCHAMBUZI WA MIFUMO YA KOMPYUTA MKUU DARAJA LA III-TGS.G 

SIFA ZA KUAJILIWA 

• KUAJIRIWA WENYE SHAHADA/STASHAHADA YA UZAMILI  KATIKA FANI  YA 

SAYANSI YA KOMYUTA KUTOKA CHUO/TAASISI INAYOTAMBULIWA NA 

SERIKALI NA AMBAO WANA UZOEFU WA KAZI KWA MUDA USIOPUNGUA 

MIAKA  10 KATIKA FANI HIYO 

SIFA ZA KUINGILIA WALIOMO KAZINI 

• KUPANDISHWA CHEO WACHAMBUZI WA MIFUMO YA KOMPYUTA 

WAANDAMIZII AMBAO WAMEKUWA NA UTENDAJI MZURI WA KAZI 

KULINGANA NA SERA YA MENEJIMENTI NA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA 

UMMA 

KAZI ZA KUFANYA 

• KUTAYARISHA MBINU Y A UTEKELEZAJI WA MAENDELEZO 

• KURATIBU SHUGHULI ZOTE ZA MZUNGUKO WA UHAI WA MAENDELEO YA 

UTUMIZI WA KOMPYUTA 

• KUTATHMINI  MIFUMO YA UTUMIZI WA VIFAA  NA MITAMBO NA MAENDELEO 

YA PROGRAMM ZA KOMPYUTA 

• KUHAKIKISHA KWAMBA UHIFADHI WA MARA KWA MARA UNAFANYWA 

KWA AJILI YA VIHIFADHI VYA LAN/WAN KWA MUJIBU WA TARATIBU 

ZILIZOAINISHWA 

• KUWEKA MPANGO WA KUOKOA MAAFA YA SASA 



• KUFUATILIA NA KUSIMAMIA SHHUGHULI ZOTE ZA MATENGENEZO YA VIFAA 

NA MITAMBO YA KOMPYUTA 

 

 

MCHAMBUZI WA MIFUMO YA KOMPYUTA MKUU DARAJA LA II-TGS.H 

SIFA ZA KUAJILIWA 

• KUAJIRIWA WENYE SHAHADA/STASHAHADA YA UZAMILI  KATIKA FANI  YA 

SAYANSI YA KOMYUTA KUTOKA CHUO/TAASISI INAYOTAMBULIWA NA 

SERIKALI NA AMBAO WANA UZOEFU WA KAZI KWA MUDA USIOPUNGUA 

MIAKA  12 KATIKA FANI HIYO 

SIFA ZA KUINGILIA WALIOMO KAZINI 

• KUPANDISHWA CHEO WACHAMBUZI WA MIFUMO YA KOMPYUTA WAKUU 

DARAJA LA III WENYE SHAHADA/STASHSHADA YA UZAMILI KATIKA FANI YA 

KOMPYUTA KUTOKA TAASISI AU CHUO KINACHOTAMBULIKANA  NA 

SERIKALI  AMBAO WAMEKUWA NA UTENDAJI MZURI WA KAZI KULINGANA 

NA SERA YA MENEJIMENTI NA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

KAZI ZA KUFANYA 

• KUPANGA, KUSIMAMIA NA KUDHIBITI KAZI ZA PROGRAMM KWA 

WAFANYAKAZI WA PROGRAMU NA KUMSAIDIA MKURUGENZI KATIKA KAZI 

ZA MIFUMO KWA KILA MFANYAKAZI. 

• KUSIMAMIA MAJARIBIO YA MIFUMO KUHUSIANA NA MAENDELEO YA VIFAA 

NA MITAMBO MIPYA NA /AU PROGRAMU MPYA ZA KOMPYUTA 

VITAKAVYOSAIDIA WAFANYAKAZI WA MATUMIZI YA PROGRAMU. 

• KUTOA MAPENDEKEZO KWA AJILI  NA AU KUSAIDIA TATHMINIYA VIFAA NA 

MITAMBO MIPYA NA/AU PROGRAMU MPYA  ZA KOMPYUTA  

VITAKAVYOSAIDIA WAFANYAKAZI  WA MATUMIZI YA PROGRA. 

• KUWASAIDIA WACHAMBUZI TAARIFA NA KUMBUKUMBU NA KUANDAA 

MAHITAJI YA AWALI YA MFUMO KUHUSIANA NA WATUMIAJI 

• KUFANYA UCHAMBUZI WA KILA JUMA WA MIRADI ILIYOPO NA AMBAYO 

HAIJATEKELEZWA ILI KUHAKIKISHA UTOAJI WA TAARIFA ZA MENEJIMENTI 

KWA WAKATI ULIOPANGWA. 

 

 



MCHAMBUZI WA MIFUMO YA KOMPYUTA  MKUU DARAJA LA I-TGS.I 

SIFA ZA KUAJILIWA 

• KUAJIRIWA WENYE SHAHADA/STASHAHADA YA UZAMILI  KATIKA FANI  YA 

SAYANSI YA KOMYUTA KUTOKA CHUO/TAASISI INAYOTAMBULIWA NA 

SERIKALI NA AMBAO WANA UZOEFU WA KAZI KWA MUDA USIOPUNGUA 

MIAKA  15  KATIKA FANI HIYO 

SIFA ZA KUINGILIA WALIOMO KAZINI 

• KUPANDISHWA CHEO WACHAMBUZI WA MIFUMO YA KOMPYUTA WAKUU 

DARAJA LA II WENYW SHAHADA/STASHAHADA YA UZAMILI KATIKA FANI YA 

KOMPYUTA KUTOKA KATIKA CHUO/TAASISI  INAYOTAMBULIWA  NA SERIKALI 

NA  AMBAO WAMEKUWA NA UTENDAJI MZURI WA KAZI KULINGANA NA 

SERA YA MENEJIMENTI NA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

KAZI ZA KUFANYA 

• KUTAYARISHA NA KUTUNZA MIONGOZO, TARATIBU NA VIWANGO VYA 

MIFUMO. 

• KUSIMAMIA UFUNGAJI , MAJARIBIO NA MATENGENEZO  YA VIHIFADHI  

VYOTE/PROGRAMU ZA KOMPUTA NA VIFAA NA  MITAMBO VYA 

MAWASILIANO YA SIMU 

• KUWA KAMA KIUNGO KATI YA MAENEO MENGINE YA KITUO CHA DATA NA 

PROGRAMMU ZA KOMPYUTA 

• KUHAKIKISHA KWAMBA KUNAKUWEPO NA MSAADA WA KUTOSHA KWA 

WATUMIAJI WA KOMPYUTA KUHUSIANA NA MIFUMO YA MSAADA WA 

TAARIFA NA KUMBUKUMBU 

• KUWEKA TARATIBU, SHERIA NA KANUNI ZA UTUNZAJI KUMBUKUMBU 

ZINAZOHITAJIKA KWA KUENDELEZEA MUUNDO MBINU NA TEKNOLOJIA YA 

HABARI UNAOFAA NA WENYE UFANISI. 

 


