

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA NKASI

MFUKO WA MAENDELEO YA WANAWAKE, VIJANA, NA WATU WENYE ULEMAVU



PICHA YA
KIONGOZI

FOMU YA MAOMBI YA MKOPO

SEHEMU A: MKOPAJI/KIKUNDI

- 1.0. Sehemu hii itajazwa na mkopaji (kikundi) ambapo kiongozi wa kikundi atajaza kwa niaba ya kikundi kinachooomba mkopo na kuwasilisha kwa Afisa Maendeleo ya Jamii wa kata kama yupo au Afisa Mtendaji wa kata husika.

Viambatanisho vifuatavyo ni muhimu kwa ajili ya uhakiki na uchambuzi wa kikundi na mradi unaombewa mkopo;

- 1) Katiba ya kikundi
- 2) Muhtasari wa kikundi wa Maombi ya Mkopo uliyopitishwa na Mkutano mkuu
- 3) Nakala ya cheti cha usajili wa kikundi; na
- 4) Vikundi vinavyojishughulisha na biashara, leseni ya biashara; na
- 5) Nakala halisi ya taarifa ya akaunti kutoka katika benki ambayo kikundi kina akaunti;
- 6) Barua ya utambulisho kutoka kwa Mtendaji wa Kijiji au Mtaa kwa kadri itakavyokuwa na Mtendaji wa Kata; na
- 7) wazo la biashara.
- 8) Vikundi vya vijana viwasilishe nakala ya kitambulisho cha NIDA au cheti za kuzaliwa.

Kwa mkopaji mtu mwenye ulemavu aambatanishe nyaraka zifuatazo:-

1. Nakala ya cheti cha kuzaliwa au hati ya kiapo inayothibitisha kuzaliwa kwake.
2. Nakala ya leseni ya biashara au kitambulisho cha ujasiriamali kilichotolewa na serikali,
3. Nakala halisi ya taarifa ya akaunti ya benki ambayo ana akaunti
4. Nakala halisi ya barua ya utambulisho kutoka kwa mtendaji wa kijiji/mtaa na mtendaji wa kata.
5. Wazo la biashara.

2.0. Taarifa za kikundi

- i. Jina kamili la kikundi :.....

- ii. Aina ya kikundi:.....
- iii. Umri wa kikundi :.....
- iv. Jina la Kiongozi wa kikundi :.....
- v. Idadi ya wanachama :..... (kwa maneno
- vi. Namba za simu za kikundi :.....
- vii. Mwaka wa Usajili wa kikundi:
- viii. Aina ya Usajili ni : Usajili wa Kudum Usajili wa Muda
- ix. Namba ya Usajili wa Kikundi:

3.0. Taarifa za Mradi

- i. Jina la Mradi:
- ii. Aina ya Mradi :
- iii. Mwaka Uliyozishwa mradi :
- iv. Mahali mradi ulipo:
- v. Kiasi cha mtaji wa kikundi:.....
- vi. Kiasi cha Mkopo kinacho ombwa ni Tsh.(Kwa maneno: Shilingi
- vii. Idadi ya Wanachama watakaonufaika na Mradi (KE.....na ME.....)

4.0. Taarifa za Jumla

- i. Fedha za mikopo zinazotengwa na kukopeshwa zitazingatia makusanyo ya mapato ya ndani kwa asilimia 10% ya makusanyo hayo yanayo tengwa na Mkurugenzi kila mwezi.
- ii. Maombi yote ya Mkopo yatashughulikiwa ndani ya Miezi 3 tangu tarehe ya kupokea maombi hayo.
- iii. Kikundi kitakacho kopeshwa lazima kiwe kimesajiliwa na ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri kama kikundi cha Wanawake, Vijana na Walemavu.
- iv. Kikundi kiwe kinajishughulisha na shughuli halali za uzalishaji mali au ujasiriamali mdogo au wa kati
- v. Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa ajili ya shughuli za kikundi
- vi. Kikundi hakitajumuisha wanachama au wajumbe wenye ajira rasmi.
- vii. Wanachama wa kikundi wawe ni raia wa TanzaniaPP wenye akili timamu wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea, isipo kuwa kwa vijana isizidi miaka 35.
- viii. Ikiwa kikundi itapata mkopo Muda wa urejeshaji utanza baada ya Miezi 2 hadi miezi 3 tangu tarehe ya kukopeshwa (Grace period) ikitegemeana na aina ya mradi
- ix. Kikundi kitakacho kopeshwa kitajulishwa kwa barua kutoka ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri na baada ya kupata mkopo kikundi

kitakiri mapoke ya fedha za mkopo pamoja na kupewa mafunzo ya kuwajengea uwezo kabla ya matumizi ya fedha za mkopo

- x. Kikundi kitaweza kupoteza sifa kwa kufanya mambo yafuatayo;
 - a) Hakijamaliza mkopo wa awali uliyo tolewa
 - b) Kutumia fedha za mkopo kinyume na matumizi yaliyo ombewa mkopo bila ya idhini ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri
 - c) Kikundi kubainika kimetoa taarifa ambazo si zakweli/Si sahihi kwalengo la kupata Mkopo au kujinufaisha na Mkopo.

SEHEMU B:

1.0. KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Baada ya uhakiki wa kikundi na Mradi, Uongozi wa kata (kamati ya Mikopo ngazi ya kata) itajaza sehemu zifuatazo;

- i. Jina la mwenyekiti wa kamati (Afisa Mtendaji wa Kata):.....
- ii. Kata ya:.....
Saini:..... Tarehe na
Muhuri

2.0. MAONI KWA AJILI YA MOPO

Wakopeshwe/ Wasikopeshwe kwa sababu ya:

.....
.....

SEHEMU C:

1. KWA MATUMIZI YA OFISI TU

Baada ya uhakiki wa kikundi, mradi na maombi ya mikopo kujadiliwa na kuchambuliwa na kamati ya Mikopo ngazi ya Halmashauri ya Wilaya/Mji, fomu hii itajazwa sehemu zifuatazo;

- i. Jina la mwenyekiti wa kamati ya Mikopo ngazi ya Wilaya.....
- ii. Halmashauri:.....
- iii. Saini:..... Tarehe na muhuri.

2. MAONI KWA AJILI YA MOPO

Wakopeshwe/ Wasikopeshwe kwa sababu ya:

.....
.....
.....

SEHEMU D:

KWA MATUMIZI YA OFISI TU

2.0. VIGezo VYA UCHAMBUZI WA MAOMBI YA MIKOPO

NO	SIFA	ALAMA	KATA	WILAYA	WASTANI
1.	Walengwa	5%			
2.	Ukamilifu wa vielelezo/ hyaraka mbalimbali	5%			
3.	Usajili wa kikundi	5%			
4.	Andiko la Mradi	5%			
5.	Uhalisia wa mradi (feasibility of the project)	15%			
6.	Upatikanaji wa masoko (Market of the product demand and supply)	10%			
7.	Utunzaji wa Mazingira (Environmental friendliness)	10%			
8.	Uwezo wa kupunguza Umaskini	10%			
9.	Uelewa wa wanakikundi juu ya mradi wenyewe	10			
10.	Uwezekano wa mradi kulipa mkopo ndani ya mwaka mmoja	15%			
11.	Uwiano wa mkopo na Mradi wenyewe	10%			
Jumla		100%			